06/09/2017 - 7:18 AMNhut Tran 55 Lượt xem

 [SÀN BẤT ĐỘNG SẢN CẢNH TOÀN AN GIANG]Mua bán nhà đất, Long Xuyên, An Giang. 

Hỏi: Trước đây, anh trai tôi có nhờ mẹ vợ quản lý và trông nom căn nhà của anh ấy. Nhưng nay mẹ vợ anh ấy đã qua đời, liệu anh trai tôi có thể lấy lại căn nhà của mình hay không? 

 

Với tư cách là chủ sở hữu hợp pháp của căn nhà, anh của bà được quyền lấy lại nhà và
được toàn quyền định đoạt căn nhà đó. Ảnh minh họa. Nguồn Internet

Trả lời:

Đây là trường hợp thực hiện công việc không có ủy quyền. Điều 574 Bộ luật Dân sự 2015 (BLDS) quy định, thực hiện công việc không có ủy quyền là việc một người không có nghĩa vụ thực hiện công việc nhưng đã tự nguyện thực hiện công việc đó vì lợi ích của người có công việc được thực hiện khi người này không biết hoặc biết mà không phản đối. Theo Khoản 4, Điều 578 BLDS, khi người thực hiện công việc không có ủy quyền chết thì chấm dứt thực hiện công việc không có ủy quyền.

 

Vậy theo quy định của pháp luật, anh trai bà hoàn toàn có cơ sở lấy lại căn nhà của mình. Với tư cách là chủ sở hữu hợp pháp của căn nhà, anh của bà được quyền lấy lại nhà và được toàn quyền định đoạt căn nhà đó.

================================================================

Sàn Bất Động Sản Cảnh Toàn – An Giang: chuyên mua bán nhà ở, căn hộ, chung cư, đất nền giá tốt – giá chính xác, giao dịch chính chủ, hỗ trợ tư vấn Miễn Phí.

www.canhtoanland.com

www.facebook.com/canhtoanland

Chia sẻ bài viết: 




Công cụ tìm kiếm
  • Nhà đất bán
  • Nhà đất cho thuê
Tìm nâng cao
Tìm nâng cao
1 tin mới trong ngày
Nhà môi giới tiêu biểu
Lượt truy cập

Đang online:

2

Lượt truy cập:

4524863

Thông tin bộ công thương

  • Website đang chạy thử nghiệm và chờ cấp phép của Bộ Công Thương

Công ty Cổ Phần CẢNH TOÀN

Địa chỉ Lầu 1: 327/5 - 326/1C -326/5 Đường Hùng Vương, Tp Long Xuyên, Tỉnh An Giang
Điện thoại : (076) 3944222 - Fax : (076) 3843483 - Email: canhtoan@canhtoan.com